Aisee DSTV!

Bilionea Jack atangaza kustaafu kuiongoza kampuni ya Alibaba, aeleza atakachokifanya baada ya tamko hilo

Bilionea Jack atangaza kustaafu kuiongoza kampuni ya Alibaba, aeleza atakachokifanya baada ya tamko hilo

Bilionea kutoka Hong Kong Jack Ma atangaza kustaa kuiongoza kampuni ya ALIBABA. Bilionea huyo aliyechochea biashara kupitia mtandao(Online) ameondoka rasmi katika nafasi ya Mwenyekiti Mkuu wa Kampuni ya Alibaba.
Hatua hii ya Jack Ma, inakuja ikiwa ni baada ya miongo miwili ya kuijenga kampuni hiyo hadi kufikisha kiasi cha Dola Bilioni 460 katika mzunguko wake wa biashara.

Katika sherehe yake ya kutimiza miaka 55, Jack Ma amesema anataka kujaribu kufanya mambo mapya katika sekta nyingine kabla hajafikisha miaka 70.
Kampuni ya Alibaba inajihusisha na kuuza bidhaa kwa njia ya mtandao(Online) na ilianzishwa Aprili 4, 1999 kwa ushirikiano wa Jack Ma na Peng Lei.
“Kabla sijatimiza miaka 70, naweza kufanya kitu katika fani zingine, katika maeneo kama elimu,” Ma alisema katika hafla ya Alibaba.
Ma alitangaza nia yake ya kujiuzulu mwaka mmoja uliopita. Hata baada ya kuachana na usimamizi na bodi ya wakubwa ya Alibaba, anatarajiwa kuendelea kuishauri kampuni hiyo kupitia maisha yake ya ushirika na Ushirikiano wa Alibaba, kikundi cha watu 36 kinaweza kuteua mkurugenzi mwingine aiongoze kampuni hiyo. Yeye pia ana sehemu 6.22% ya kampuni. Mkurugenzi Mtendaji wa Alibaba Daniel Zhang pia atachukua jukumu la mwenyekiti kutoka kwa Ma.

Mwanachama wa Chama cha Kikomunisti, Ma ni mjasiriamali mashuhuri zaidi nchini China akiwa na utajiri unaokadiriwa kumfikia karibu bilioni 40 mtu tajiri zaidi nchini.
Lakini pia ni mwalimu wa zamani wa Kiingereza, na mara nyingi amezungumza juu ya mapenzi yake kwa elimu. Tarehe ambayo Ma alichagua kujiuzulu rasmi, ni Septemba 10, ni Siku ya Walimu nchini China, “kwa hivyo kuna ujumbe katika hilo,” Clark alisema. Pia ni siku ya kuzaliwa ya 55 ya Ma.

Ma alirejelea kazi yake ya zamani kuelezea ni kwanini alikuwa akishuka kwenye kampuni yake.
“Walimu daima wanataka wanafunzi wao wafanikiwe zaidi yao, kwa hivyo jambo la kuwajibika … kwangu na kampuni kufanya ni kuwaruhusu vijana, wenye talanta zaidi wachukue majukumu ya uongozi,” Ma alisema Septemba mwaka jana.
By Ally Juma.

Related Articles

Back to top button
Close
Bongo5

FREE
VIEW