Aisee DSTV!

Yafahamu majiji haya yenye watu wengi zaidi duniani, bara la Asia latikisa, Dar Es Salaam yashika nafasi hii yaifunika jiji la barcelona, Manchester na mengine

Yafahamu majiji haya yenye watu wengi zaidi duniani, Dar Es Salaam yashika nafasi hii

Labda ni ngumu kuamini kuwa miji mikubwa zaidi duniani iko katika nchi mbili zilizo na wakazi wengi ulimwenguni, ambazo zinzpatikana katika bara la Asia, China na India. Miongoni mwa miji hiyo ni Shanghai na Beijing, ambayo ina watu zaidi ya milioni 25 na 22 kwa mtiririko huo, Delhi (milioni 27), na Mumbai (zaidi ya milioni 21.5).

Hata hivyo, Tokyo ni jiji kubwa ulimwenguni kama sehemu nzima ya eneo la Tokyo imejumuishwa, na jumla ya wakazi zaidi ya milioni 38. Mji mwingine wa Kijapani, Osaka, pia una idadi kubwa sana ya watu karibu milioni 20.5. Pia kuna idadi ya miji isiyo ya Asia yenye idadi kubwa, ikiwa ni pamoja na Mexico City (zaidi ya milioni 21), Cairo (karibu milioni 19.5), na Buenos Aires (karibu milioni 15.5).

Kwa mujibu wa World Population Review. Kati ya miji ya Ulaya, Istanbul ni wengi zaidi, na wakazi zaidi ya 14.5 milioni. Hii inafuatiwa na Moscow (zaidi ya milioni 12) na Paris (milioni 11 ikiwa ni pamoja na eneo la metro la Paris). Miji hii ni ya kweli na ya kiutamaduni na ni muhimu sana na kati yao inapokea mamilioni ya watalii kila mwaka.

Kuna idadi kubwa ya miji yenye utajiri na ya kiutamaduni ambayo ina idadi ndogo, mara nyingi hufanya viwango vya juu vya maisha kwa wakazi wao. Barcelona, ​​Sydney, Berlin na Vancouver wote wana wakazi wa chini ya milioni tano, lakini ni uchaguzi maarufu sana wa kuishi kwenye  majiji hayo. Pia kuna miji midogo midogo sana iliyo na sifa kubwa za kiutamaduni, kihistoria au kisiasa, kama vile Sarajevo (314,000), Edinburgh (502,000), na Venice (631,000), kuonyesha kwamba miji midogo inaweza kuwa muhimu sana bila kujali ukubwa wao .

 

RankName2019 Population 2018 PopulationChange
1Tokyo37,435,19137,468,302-0.09%
2Delhi29,399,14128,513,6823.11%
3Shanghai26,317,10425,582,1382.87%
4Sao Paulo21,846,50721,650,1810.91%
5Mexico City21,671,90821,580,8270.42%
6Cairo20,484,96520,076,0022.04%
7Dhaka20,283,55219,578,4213.60%
8Mumbai20,185,06419,979,9551.03%
9Beijing20,035,45519,617,9632.13%
10Osaka19,222,66519,281,188-0.30%
11Karachi15,741,40615,400,2232.22%
12Chongqing15,354,06714,837,8233.48%
13Buenos Aires15,057,27314,966,5300.61%
14Istanbul14,967,66714,750,7711.47%
15Kolkata14,755,18614,680,6130.51%
16Lagos13,903,62013,463,4213.27%
17Manila13,698,88913,482,4681.61%
18Tianjin13,396,40213,214,7901.37%
19Rio De Janeiro13,374,27513,293,1720.61%
20Guangzhou12,967,86212,638,3052.61%
21Moscow12,476,17112,409,7380.54%
22Lahore12,188,19611,738,1863.83%
23Shenzhen12,128,72111,907,8361.85%
24Bangalore11,882,66611,440,0303.87%
25Paris10,958,18710,900,9520.53%
26Bogota10,779,37610,574,4091.94%
27Chennai10,711,24310,455,6062.44%
28Jakarta10,638,68910,516,9271.16%
29Lima10,554,71210,390,6071.58%
30Bangkok10,350,20410,156,3161.91%
31Seoul9,962,3939,963,497-0.01%
32Hyderabad9,741,3979,481,6232.74%
33London9,176,5309,046,4851.44%
34Tehran9,013,6638,895,9471.32%
35Chengdu8,971,8398,813,4781.80%
36Wuhan8,266,2738,175,6021.11%
37Ahmedabad7,868,6337,680,9352.44%
38Kuala Lumpur7,780,3017,563,9122.86%
39Riyadh7,070,6656,906,5952.38%
40Surat6,873,7566,563,5854.73%
41Santiago6,723,5166,680,3710.65%
42Madrid6,559,0416,497,1240.95%
43Pune6,451,6186,275,7482.80%
44Dar Es Salaam6,368,2726,047,6005.30%

By Ally Juma.

Related Articles

Back to top button
Close
Bongo5

FREE
VIEW