Makala

Aliyenipora shamba langu avamiwa na nyuki shambani

Muda wote nilifanya kazi kwa bidii ili siku moja niweze kununua shamba langu na kuweza kujenga kwani nimekwa nikishi kwenye nyumba za kupanga kwa miaka mingi.

Wazazi wangu wenyewe hawakuwahi kuwa na shamba lao wala nyumba, nao walitulea kwenye nyumba hizo za kupanga toka tunazaliwa hadi tukawa watu wazima na kuanza kujitemea.

Ndoto yangu ilikuwa ninunue shamba halafu nijenge nyumba ili wazazi wangu waje kuishi hapo na baadaye nijenge hapo pembeni nyumba yangu.

Sikupenda kuona wazazi wangu wanafikia hatua ya uzee wakiwa kwenye nyumba za kupanga kwani itafikia muda watakosa nguvu za kufanya kazi na watashindwa kulipa kodi.

Hatimaye nilifanikiwa kununua shamba heka moja maeneo ya Bangamoyo, Pwani, mkoa uliyokaribu sana na Dar es Salaam, nilipa Sh8.3 milioni kwa awamu nne hadi nikaweza kukabidhiwa hati ya kumiliki shamba hilo kihalali.

Lakini cha kushangaza siku moja nikiwa shambani nikitazama jinsi nitakavyoanza shughuli za ujenzi, alijitokeza mtu mmoja na kudai eneo lile ni lake. Nilimwambia nina hati ya kumiliki ardhi hiyo naye akasema anayo pia, nilipojaribuj kuulizia kwa mtu aliyeniuzia akasema siyo kweli.
Basi mtu yule naye akaleta vifaa na mafundi mara moja ili kuanza ujenzi, jambo hilo lilinichanganya sana hasa pale niliposikia mtu huyu ana nguvu kubwa kifedha.

Niliamua kuwashirikisha rafiki zangu kadhaa ili wanipe ushauri wa kufanya, sitomsahau rafiki yangu Lily aliyenipatia namba ya Dr. Kiwanga ambayo ni +254 769404965, nilipiga na kuwasiliana naye na kumueleza shida yangu na kwamba nahitaji msaada wa mara moja iwezekanavyo.
Dr. Kiwanga aliniambia ndani ya siku tatu nitapata majibu sahihi. Na kweli kabla ya siku tatu kuisha nilipigiwa simu na kuambiwa nyuki amevamia shamba langu na watu wote waliokuwepo wakifanya ujenzi wamefukuzwa na nyuki. Nilijaribu kwenda na kukuta wameacha hapo vifaa vyao vya ujenzi na kukimbia.

Wiki ilifuata nilianza ujenzi katika shamba langu hali ikiwa shwari, ila wale wavamizi kila walipokuwa wakilisogelea shamba langu nyuki walikuwa wakiwafuata na kuwang’ata sana. Kwa hakika siwezi kuusahau wema aliyonitendea Dr. Kiwanga, bila yeye mali yangu ingeporwa yote.

Dr. Kiwanga ana uwezo pia wa kukusaidia kurejesha mali ulioyonyang’anywa kwa mfano baada ya mume wako kufa, ni mtu ambaye uwepo wake katika jamii ni furaha ya watu wengi kila wakati. Kwa maelezo zaidi wasiliana naye kupitia barua pepe [email protected] ama kwenye wavuti www.kiwangadoctors.com ama waweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu +254 769404965.
Mwisho.

Related Articles

Back to top button