Klabu sita za Premier League za ng’atuka European Super League

Klabu zote sita za Premier League zilizojihusisha na Europa Super League zimejiondoa rasmi katika mashindano hayo.

Manchester City ilikuwa ya kwanza kujiondoa baada ya Chelsea kuashiria nia ya kuandaa waraka wa kujiondoa.

Klabu nyingine nne – Arsenal, Liverpool, Manchester United na Tottenham – pia zimefuata mkondo. Manchester City imethibitisha kwamba “wamefanya rasmi mchakato wa kujiondoa” katika ligi hiyo.

Liverpool ilisema kujihusisha kwao katika ligi hiyo iliyopendekeza kujitenga “kumesitishwa”.

Manchester United walisema baada ya “kutathmini hisia za mashabiki wetu, serikali ya Uingereza na wadau wengine” wameamua kutoshiriki.

Man Utd, Liverpool, Chelsea, Arsenal, Man City, and Tottenham agree to join European  Super League | Football News | Sky Sports

Arsenal waliomba radhi katika barua ya wazi kwa mashabiki wao na kusema kwamba “walifanya makosa”, na kuongeza kuwa wanajiondoa baada ya kuwasikiliza wao na “jamii kubwa ya soka”.

Mwenyekiti wa Tottenham Daniel Levy amesema klabu hiyo inasikitishwa na “wasiwasi na ghadhabu” iliyosababishwa na pendekezo hilo.

Chelsea wamethibitisha kwamba “wameanza mchakato rasmi wa kujiondoa katika kundi hilo” walilojiunga nalo “mwishoni mwa wiki iliyopita”.

Rais wa Uefa Aleksander Ceferin amekaribisha hatua hiyo, kuongeza: “Sasa wamerudi kwenye mkondo na ninajua kwamba wana mengi ya kufanya sio tu kwa washindani wetu bali pia kwa michezo yote ya Ulaya.

“Cha msingi kwa sasa ni kusonga mbele, kuimarisha tena umoja ulioletwa na mchezo huu awali na siku zijazo.”

Klabu hizo ‘Sita kubwa’ za soka nchini Uingereza zilikuwa sehemu ya mashindano hayo, ambayo yanajumuisha Atletico Madrid, Barcelona na Real Madrid za Uhipania pamoja na AC Milan, Inter Milan na Juventus, za Italia, zilizotangaza mpango wa kuanzisha ligi nyingine, ambayo ingebuni mashindano ya katikati ya wiki.

Ililaaniwa vikali na mashabiki, mamlaka za soka na mawaziri wa serikali nchini Uingereza na Ulaya ikiwemo Uefa na vyama vya ligi.

Karibu mashabiki 1,000 walikusanyika nje ya uwanja wa Chelsea wa Stamford Bridge kabla ya mchezo wao dhidi ya Brighton siku ya Jumanne kupinga kujihusisha kwa klabu yao.Chelsea legend Petr Cech pleaded with fans to disperse outside the ground before their match against Brighton

Makamu mwenyekiti mtendaji wa Manchester United Ed Woodward, ambaye alikuwa akihusika katika majadiliano ya Super League, ametangaza ataondoka katika nafasi yake mwishoni mwa 2021.

Wachezaji wanaoongoza katika baadhi ya vilabu sita walionesha kutokubali kwao kuingia ligi hiyo mpya

Nahodha wa Liverpool Jordan Henderson alisema kwenye mitandao ya kijamii kwamba ni “msimamo wa pamoja” kwa timu yake kuwa hawataki Super League ifanyike.

“Hatupendi na hatutaki itokee,” aliandika ujumbe ambao pia ulichapishwa na wachezaji wenzake wengi wa Liverpool.

Baada ya City kuthibitisha kujiondoa, winga wa Uingereza Raheem Sterling aliandika mtandoani barua: “Ok Kwaheri.”

Uefa ilikuwa na matumaini ya kukomesha tishio la Ligi Kuu ya Ulaya na Ligi ya Mabingwa ya timu 36, ambayo ilikubaliwa Jumatatu.

Katika kutangaza mapendekezo yao ya Super League ambayo mwishowe itajumuisha timu 20, kikundi cha kilabu 12 kilisema mageuzi ya Ligi ya Mabingwa hayakufika mbali.

Rais wa Real Madrid, Florentino Perez, ambaye alitajwa kama mwenyekiti wa ESL, alisema mashindano hayo yalianzishwa “kuokoa soka” kwa sababu vijana “hawapendi tena” mchezo huo kwa sababu ya “mechi nyingi duni”.

Hakuna upande wowote wa Uhispania na Italia ambao bado umetoa taarifa baada ya timu sita za Ligi Kuu kujiondoa.

Kila timu imesema nini?

Bodi ya Arsenal ilisema kwamba hawakukusudia “kusababisha dhahama kama hiyo” na kwamba walijiunga na Super League kwa sababu “hawakutaka kuachwa nyuma” na walitaka kuhakikisha hatma ya kilabu.

“Lengo letu daima ni kufanya maamuzi sahihi kwa kilabu hiki kikubwa cha soka, kuilinda kwa siku zijazo na kutupeleka mbele,” waliongeza.

“Hatukufanya uamuzi sahihi hapa, ambao tunakubali kabisa.”

Manchester United walisema kuwa “wanaendelea kujitolea kufanya kazi na wengine katika jamii ya soka ili kupata suluhisho thabiti kwa changamoto za muda mrefu zinazokabili mchezo huo”. Liverpool ilisema kilabu “kimepokea uwakilishi kutoka kwa wadau muhimu, wa ndani na wa nje” kabla ya kufikia uamuzi wao na kuwashukuru kwa “michango yao muhimu”.

Levy alisema kuwa Tottenham waliona ni “muhimu” kushiriki katika “muundo mpya unaowezekana kuhakikisha usawa wa kifedha na uendelevu wa kifedha wakati unatoa msaada mkubwa kwa mchakato mzima wa kuboresha soka.

Aliongeza: “Tungependa kuwashukuru wafuasi hao wote ambao waliwasilisha maoni yao.” Chelsea walisema kwamba baada ya kuwa na “wakati wa kuzingatia suala hilo kikamilifu” walikuwa wameamua kuwa “kuendelea kwao kushiriki katika mipango hii hakutakuwa kwa faida ya kilabu, wafuasi wetu au jamii nzima ya soka “.

Manchester City walisema “wametunga rasmi taratibu za kujiondoa katika kikundi kinachoandaa mipango ya Ligi Kuu ya Uropa”.

Related Articles

Back to top button