DStv Inogilee!

PIGO: Wimbo wa Kwangwaru, Mwanza zapigwa marufuku kutumika mashuleni nchini Kenya (+ Video)

Bodi ya Uainishaji wa Filamu ya Kenya (KFCB) kupitia Afisa Mkuu Mtendaji Ezekiel Mutua anasema bodi hiyo haitaruhusu watoto kuimba wimbo ambalo alisisitiza una ujumbe ambayo ni kinyume cha maadili.

Mutua alionya kwamba serikali itapiga marufuku muziki wa nje na maonyesho ambayo yanaendeleza uasherati, kudhoofisha utamaduni, desturi na sheria nchini Kenya.

“Mashindano na discos lazima ziwekewe vikwazo ili kuhakikisha wasanii wa kigeni hawatoruhusiwa kuja Kenya na kuharibu maadili, tamaduni na mila yetu. Kwa nini wanafanya muziki ambao wamepigwa marufuku katika nchi zao kwenda Kenya? “Aliwauliza bwana wa KFCB.

Mutua alionya waalimu wakuu dhidi ya kuruhusu wanafunzi kuimba wimbo wa Kwangwaru.

“Haitakuwa biashara ya kawaida, wanamuziki wa kigeni ambao wanakuja kudhoofisha tamaduni na maadili yetu, watoto wanaimba kwa mama zao wanapendekeza ushauri hata shule. Wimbo huo una maana mbaya, tumeuzuia shuleni, “aliongeza bosi wa KFCB.

Akizungumza wakati wa mkutano na wachezaji katika Hoteli ya Mombasa Beach, Mombasa, kata Bwana Mutua anasema serikali itaifanya kuwa vigumu kwa watu ambao maudhui yao yamezuiliwa katika nchi zao kufanya kazi nchini Kenya.

Mutua anasema wanamuziki wanakataa kodi ya Mamlaka ya Mapato ya Kenya.

“Wanashirikiana na klabu na kulipa moja kwa moja kwa nchi zao za asili hivyo hawalipi kodi. Wao kuruka hapa kama shujaa na superstars, kufanya na kwenda, na fedha moja kwa moja kwa nchi zao asili, “Mutua alisema.

KIMATAIFA inasema

Bosi wa KFCB alidai KRA itaanza kukandamiza ambapo wasanii wa kimataifa wanafanya na kushikilia wamiliki wa taasisi hizo kuwajibika kwa kukataa kodi za serikali.

Mutua anasema KFCB itashirikiana na serikali za kata, wizara ya mambo ya ndani na uratibu wa serikali ya kitaifa ili kuhakikisha kanuni zinatekelezwa.

“Watu wanaomalika Diamond na watu wengine kufanya hapa hata maudhui ambayo yamezuia Tanzania na nchi nyingine yoyote. Kuzuia mchakato wa kukimbia kodi kwa sababu unapofanya mkataba na mwanamuziki huyo na kuiweka pesa moja kwa moja unakataa kodi za serikali. Hiyo ni rushwa, “aliongeza Mr Mutua.

Afisa huyo alisema watoto wadogo wanapaswa kulindwa kutokana na maudhui yaliyofichika.

Mnamo Machi mwaka jana, Tanzania ilizuia nyimbo 13 kwa misingi ya kuwa ni kinyume na kanuni na maadili ya nchi.

Miongoni mwa wale waliozuiliwa ni Hallelujah na Waka Waka na Diamond.

chanzo:

https://nairobinews.nation.co.ke/chillax/kenyan-now-bans-diamonds-kwangwaru-in-schools

By Ally Juma.

Related Articles

Back to top button
Bongo5

FREE
VIEW