Darassa, Alikiba, Vanessa Mdee na Diamond washinda tuzo Uganda
Jana usiku nchini Uganda kulikuwa na utoaji wa tuzo za muziki za Hipipo 2018 ambapo wasanii wanne kutoka Tanzania wameibuka na ushindi wa tuzo hizo.
Darassa ameibuka kidedea kwenye kipengele cha ‘East African Super Hit’ na wimbo wake wa Muziki ambao amemshirikisha Ben Pol.
Diamond Platnumz ameshinda tuzo mbili mbili kwenye vipengele vya ‘Africa Song of The Year’ kupitia wimbo wake wa ‘Marry U’ aliomshirikisha Ne-Yo na ‘Best East Africa Video’ kupitia wimbo wa Eneka.
Vanessa Mdee ameibuka na tuzo ya heshima katika kipengele cha ‘East Africa Best Female Artist’ na Alikiba akiibuka na tuzo ya kipengele cha ‘Song of the Year Tanzania’ kupitia wimbo wake wa Seduce Me.
Wengine waliyoibuka washindi kwenye tuzo hizo ni Davido, Yemi Alade, Tiwa Savage, Nyashinski na wengineo kama orodha inavyoonesha hapa chini.
Africa Song of the Year | Diamond Platnumz Ft. Ne-Yo – Marry You |
Africa Video of the Year | Mafikizolo – Love Potion |
Best Francophone Africa Act | Toofan – Terre |
Africa Best Female Artist | Tiwa Savage |
Best Song from Western Africa | Davido – IF |
Best Song from Southern Africa | Roberto – Into You |
East Africa | |
Song of the Year Kenya | Nyashinski – Malaika |
Song of the Year Tanzania | AliKiba – Seduce Me |
Song of the Year Rwanda | Meddy – Slowly |
Rwanda Video of the Year | Butera Knowless – Uzagaruke |
East Africa Super Hit | Darassa Ft. Ben Pol – Muziki |
East Africa Best Video | Diamond Platnumz – Eneka |
East Africa Best Breakthrough Artist | Bruce Melodie |
Best East African Collabo | Sheebah Ft. The Ben – Binkolera |
East Africa Best Female Artist | Vanessa Mdee |
Uganda | |
Artist Of The Year | Sheebah |
Best Female Artist | Sheebah |
Best Male Artist | David Lutalo |
Best Duo/Group | Radio and Weasel |
Best Breakthrough Artist | Fik Fameica |
Best A-Cappella Group | Canaan Gents |
Must Watch Talent | Nina Roz |
Best DJ | Selector Jay |
Album Of The Year | Sheebah – Karma Queen |
Video Of The Year | Eddy Kenzo – Jubilation |
Song Of The Year (Uganda) | Radio & Weasel & B2C – Gutamiiza |
Best Audio Producer | Eno Beats |
Best Video Director | Ng Filmz – Dir. Nolton |
Best Video Editing and Visual Effects | Dir. Cyril Ducottet for “Missing You” |
Best Song Writer | Moses Radio |
Best Hip-Hop/Rap Song | Fik Fameica – Kutama |
Best RnB/Soul Song | Naava Grey – Ndi Ndi Ndi |
Best Ragga Dancehall Song | Slick Stuart & Roja – Eva |
Best Reggae Song | Bruno K – One For The Road |
Best Religious Song | Swahaba Kasumba – Mwebale Okusiiba |
Best Band Song | Mary Bata – Tugenda Komawa |
Best Contemporary Folk Song | Kapalaga Baibe – Omwana Wa Maama |
Best Kadongo Kamu Song | Jackie Kizito – Zirindaba |
Best Zouk Song | Geosteady Ft Charly & Nina – Owooma |
Best Afrobeat Song | Roden Y Kabako Ft Sheebah & Fik Fameica – Sitani Tonkema |
Best Afropop Song | Rema – Banyabo |
Best Social Message (Inspirational ACT) | Rema – Banyabo |
Raising Diva Stand Out Act | Spice Diana – Anti Kale |
Best School Act | Buddo SS- This Is Buddo |
Best Song from Eastern Region | Afande Miah Ft. Roo Ya Simba – Tunaweza |
Best Song from Northern Region | Pretty B – ”Dwoka Dwoni Piny’ |
Best Song from Southern Region | Navy Kayz and Trisha – Neighbor Ebintu byo |
Best Song from Western Region | Ray G Rhiganz – Nuunu |
Life Time Achievement Award | Paul Saka |
Video Trailblazer Award | Waka Stars for Anti Kale |
Decade Video Vanguard Award | Navio |
Best Gospel Act | New Chapter – Bingi |
Best Global Act | Triplets Ghetto Kids – French Montana – Unforgettable ft. Swae Lee |
Life Time Achievement Award | Fred Sebatta |